या देशातील नागरिकत्व मिळवण्याचा प्रयत्न करा आणि आपले जीवन समृद्ध जगा.

परदेशात नवीन संधी शोधू इच्छिणार्‍या आणि चांगले भविष्य सुरक्षित करू इच्छिणार्‍या व्यक्तींसाठी, परदेशातील नागरिकत्व मिळवणे गेम चेंजर ठरू शकते. प्रत्येक देशाची विशिष्ट आवश्यकता आणि प्रक्रिया असताना, काही राष्ट्रे नागरिकत्वासाठी तुलनेने सरळ मार्ग ऑफर करण्यासाठी प्रसिद्ध आहेत. व्हिसा सल्लागार या नात्याने, मी तुमच्यासाठी शीर्ष 5 देश सादर करतो जे त्यांच्या प्रवेशयोग्य नागरिकत्व कार्यक्रमांसाठी वेगळे आहेत.

1} कॅनडा – विविधता आणि सर्वसमावेशकतेची भूमी: कॅनडा हा जगातील सर्वात स्थलांतरित-अनुकूल देशांपैकी एक म्हणून ओळखला जातो. त्याची एक्सप्रेस एंट्री सिस्टीम आणि प्रांतीय नॉमिनी प्रोग्राम कुशल कामगारांना कायमस्वरूपी निवासस्थानासाठी स्पष्ट आणि पारदर्शक मार्ग प्रदान करतात, ज्यामुळे नागरिकत्व मिळते. आपल्या स्वागतार्ह समाज आणि मजबूत अर्थव्यवस्थेमुळे, कॅनडा विविध पार्श्वभूमीतील व्यक्तींना आकर्षित करतो.

कॅनडा विविध क्षेत्रांमध्ये मोठ्या प्रमाणात नोकरीच्या संधी उपलब्ध करून देते, ज्यामुळे ते जगभरातील नोकरी शोधणाऱ्यांसाठी एक आकर्षक ठिकाण बनले आहे. कॅनडामधील काही सर्वाधिक मागणी असलेल्या व्यवसायांमध्ये आयटी व्यावसायिक, अभियंते, आरोग्य सेवा कर्मचारी, वित्त तज्ञ आणि कुशल व्यापारी यांचा समावेश होतो. देशाची मजबूत अर्थव्यवस्था आणि विविध उद्योगांमुळे योग्य रोजगार शोधण्यासाठी अनुकूल वातावरण निर्माण होते.

कमाईसाठी, नोकरी, उद्योग, अनुभव आणि स्थान यासारख्या घटकांवर आधारित कॅनडामधील पगार लक्षणीयरीत्या बदलतात. सरासरी, कॅनडातील किमान वेतन प्रांतानुसार सुमारे CAD 11 ते CAD 15 प्रति तास आहे. कुशल व्यावसायिकांसाठी, व्यवसाय आणि कौशल्याच्या पातळीवर अवलंबून, सरासरी वार्षिक उत्पन्न CAD 60,000 ते CAD 100,000 किंवा त्यापेक्षा जास्त असू शकते.

विनिमय दराबाबत, भारतीय रुपयामध्ये (INR) 1 कॅनेडियन डॉलर (CAD) चे मूल्य चलन विनिमय दरांवर आधारित चढ-उतार होते. सप्टेंबर 2021 मध्ये माझ्या शेवटच्या अपडेटनुसार, अंदाजे विनिमय दर 1 CAD = 61.88 INR आहे. तथापि, आर्थिक परिस्थिती, भू-राजकीय घटना आणि बाजारातील चढउतार यासारख्या विविध कारणांमुळे विनिमय दर बदलू शकतात. सर्वात अद्ययावत माहितीसाठी विश्वासार्ह वित्तीय संस्था किंवा चलन परिवर्तकासह नवीनतम विनिमय दर तपासण्याची शिफारस केली जाते.

2) न्यूझीलंड – आरामशीर इमिग्रेशन धोरणांसह निसर्गाचे नंदनवन: न्यूझीलंड हे आश्चर्यकारक लँडस्केप आणि उच्च-गुणवत्तेच्या जीवनासाठी प्रसिद्ध आहे. देशाची कुशल स्थलांतरित श्रेणी कुशल कामगारांना निवासासाठी अर्ज करण्याची परवानगी देते आणि आवश्यक निकष पूर्ण केल्यानंतर ते नागरिकत्वासाठी पात्र ठरतात. मैत्रीपूर्ण आणि आरामशीर किवी संस्कृती हे नागरिकत्वाचा सोपा मार्ग शोधणाऱ्यांसाठी एक आकर्षक गंतव्यस्थान ( destination ) आहे.

नोकरीच्या संधी:न्यूझीलंडचे जॉब मार्केट वैविध्यपूर्ण आहे, IT, आरोग्यसेवा, अभियांत्रिकी, कृषी, पर्यटन आणि हॉटेल्स यासारख्या विविध क्षेत्रांमध्ये संधी आहेत. देश कुशल कामगारांना महत्त्व देतो आणि कुशल स्थलांतरित श्रेणीसारखे कार्यक्रम आहेत जे पात्र व्यक्तींना त्यांच्या कौशल्य, अनुभव आणि पात्रतेच्या आधारावर निवासासाठी अर्ज करण्याची परवानगी देतात.

व्यवसाय संभावना: न्यूझीलंड हे एक स्थिर अर्थव्यवस्था आणि सहाय्यक उद्योजकीय परिसंस्था असलेले व्यवसाय-अनुकूल राष्ट्र आहे. जर तुम्ही व्यवसाय सुरू करण्याचा विचार करत असाल, तर उद्योजक वर्क व्हिसा आणि गुंतवणूकदार व्हिसा हे योग्य पर्याय आहेत. जर तुम्ही आवश्यक निकष पूर्ण केले तर हे व्हिसा रेसिडेन्सी आणि शेवटी नागरिकत्वाचे मार्ग देतात.

शिक्षण प्रणाली:न्यूझीलंडमध्ये आंतरराष्ट्रीय स्तरावर मान्यताप्राप्त विद्यापीठे आणि महाविद्यालये असलेली जागतिक दर्जाची शिक्षण प्रणाली आहे. देश आंतरराष्ट्रीय विद्यार्थ्यांचे स्वागत करतो आणि विविध क्षेत्रात विविध अभ्यास कार्यक्रम ऑफर करतो. पोस्ट-स्टडी वर्क व्हिसा पात्र पदवीधरांना त्यांचा अभ्यास पूर्ण केल्यानंतर न्यूझीलंडमध्ये कामाचा अनुभव मिळवू देतो.

नागरिकत्व मिळविण्याची किंमत: न्यूझीलंडचे नागरिक होण्यासाठी, आपण प्रथम कायमस्वरूपी निवासी असणे आवश्यक आहे. कायमस्वरूपी निवास मिळविण्याची किंमत व्हिसाच्या श्रेणीनुसार बदलते. उदाहरणार्थ, मुख्य अर्जदारासाठी कुशल स्थलांतरित श्रेणी अर्ज शुल्क NZD 1,870 आहे आणि कुटुंबातील सदस्यांसाठी अतिरिक्त खर्च आहेत.

किमान पाच वर्षे कायमस्वरूपी निवासस्थान धारण केल्यानंतर आणि काही निकष पूर्ण केल्यानंतर, तुम्ही न्यूझीलंडच्या नागरिकत्वासाठी अर्ज करू शकता. प्रौढांसाठी नागरिकत्व अर्ज शुल्क NZD 470 आणि NZD 235 आहे 16 वर्षाखालील मुलांसाठी. लक्षात घ्या की हे शुल्क बदलण्याच्या अधीन आहेत, त्यामुळे न्यूझीलंड सरकारच्या अधिकृत इमिग्रेशन वेबसाइटवर नवीनतम माहिती तपासणे आवश्यक आहे.

व्हिसाचे प्रकार:
न्यूझीलंड आणि कॅनडा देश वेगवेगळ्या गरजांनुसार अनेक व्हिसा श्रेणी ऑफर करतात:

1) वर्क व्हिसा: कुशल कामगारांसाठी, आवश्यक कौशल्ये आणि काम-ते-निवास पर्यायांसाठी.
2) व्यवसाय व्हिसा: उद्योजक आणि गुंतवणूकदारांसाठी.
३) स्टुडंट व्हिसा: अभ्यास करणाऱ्या आंतरराष्ट्रीय विद्यार्थ्यांसाठी.
4) कौटुंबिक व्हिसा: नागरिक आणि रहिवाशांच्या कुटुंबातील सदस्यांसाठी.
5) Visitor's व्हिसा: अल्पकालीन भेटी आणि पर्यटनासाठी.

भारतातून न्यूझीलंड आणि कॅनडाला व्हिसासाठी अर्ज करण्यासाठी, तुम्ही संबंधित देशाच्या अधिकृत व्हिसा अर्ज केंद्रांशी किंवा त्यांच्या दूतावास/वाणिज्य दूतावासाशी संपर्क साधू शकता. तुम्ही ते कसे करू शकता ते येथे आहे:

न्यूझीलंड व्हिसा:
तुम्ही भारतातील VFS ग्लोबल न्यूझीलंड व्हिसा अॅप्लिकेशन सेंटर्स (VACs) द्वारे न्यूझीलंड व्हिसासाठी अर्ज करू शकता. VFS ग्लोबल न्यूझीलंड उच्च आयोगाच्या वतीने व्हिसा अर्ज हाताळते. तुम्ही जवळच्या व्हिसा अर्ज केंद्राचा शोध घेण्यासाठी VFS ग्लोबल वेबसाइटला भेट देऊ शकता, आवश्यक कागदपत्रे तपासू शकता आणि व्हिसा सबमिशनसाठी अपॉइंटमेंट बुक करू शकता.
वेबसाइट: https://www.vfsglobal.com/newzealand/india/

कॅनडा व्हिसा:
कॅनेडियन व्हिसासाठी, तुम्हाला भारतातील कॅनडा व्हिसा अॅप्लिकेशन सेंटर (CVAC) द्वारे अर्ज करणे आवश्यक आहे. CVAC चे व्यवस्थापन VFS Global द्वारे इमिग्रेशन, रिफ्युजी आणि सिटीझनशिप कॅनडा (IRCC) च्या वतीने केले जाते. आवश्यक माहिती मिळवण्यासाठी VFS ग्लोबल वेबसाइटला भेट द्या, व्हिसा आवश्यकता तपासा आणि व्हिसा अर्ज सबमिशनसाठी भेटीची वेळ निश्चित करा.
वेबसाइट: https://www.vfsglobal.ca/canada/india/

अर्ज केंद्रांना भेट देण्यापूर्वी, तुम्ही ज्या प्रकारच्या व्हिसासाठी अर्ज करू इच्छिता त्यासाठी विशिष्ट व्हिसा आवश्यकता तपासा. वर नमूद केलेल्या वेबसाइट्समध्ये व्हिसा प्रक्रिया, शुल्क आणि इतर संबंधित तपशीलांबद्दल मौल्यवान माहिती आहे.

यशस्वी व्हिसा अर्जाची शक्यता वाढविण्यासाठी योग्य अर्ज प्रक्रियेचे अनुसरण करणे आणि सर्व आवश्यक कागदपत्रे सबमिट करणे आवश्यक आहे. याव्यतिरिक्त, सध्याच्या जागतिक परिस्थितीमुळे किंवा इतर कारणांमुळे व्हिसा अर्ज प्रक्रियेत कोणतेही अद्यतन किंवा बदल तपासण्याचा विचार करा. वैयक्तिकृत मार्गदर्शन आणि सहाय्यासाठी, तुम्ही प्रतिष्ठित इमिग्रेशन सल्लागार किंवा व्हिसा सल्लागाराचा सल्ला घेण्याचा देखील विचार करू शकता.

Share the Post:
Scroll to Top
×