सक्षम जीवनाची साक्षीदार, लुईस हे बेस्ट सेलर:


लुईस हे,ही स्वतः सेल्फ हीलिंग, सक्षमीकरण आणि सकारात्मक परिवर्तनाचे समानार्थी नाव, एक लेखक, प्रेरक वक्ता आणि Hay House च्या संस्थापक म्हणून तिच्या कार्याद्वारे जगावर अमिट छाप सोडली. तिची जीवनकथा लवचिकता, आत्म-प्रेम आणि प्रतिकूलतेला संधीत बदलण्याच्या उल्लेखनीय क्षमतेचा पुरावा आहे.


या ब्लॉगमध्ये तिच्या जीवनामध्ये Affirmation द्वारे कशाप्रकारे बदल घडवून आणला त्याबद्दल जाणून घेऊया.

सुरुवातीची वर्षे आणि आव्हाने:
लुईस एल. हे यांचा जन्म 8 ऑक्टोबर 1926 रोजी लॉस एंजेलिस, कॅलिफोर्निया येथे झाला. तिचे बालपण महत्त्वपूर्ण आव्हानांनी भरलेले होते, ज्यात तिच्या सावत्र वडिलांसोबतचे गोंधळलेले नाते आणि लैंगिक अत्याचाराच्या अनुभवांचा समावेश होता. या संकटांना न जुमानता, लुईसची दृढता आणि दृढनिश्चय लहान वयातच चमकू लागली. काहीही करून शिकण्याची आणि काहीतरी करून दाखवण्याची जिद्द अखेर तिला जगामध्ये अजरामर करून गेली.

द हीलिंग जर्नी :
1970 च्या दशकाच्या सुरुवातीला कर्करोगाच्या निदानाने लुईसचा उपचार आणि आत्म-शोधाचा मार्ग उत्प्रेरित झाला. पारंपारिक वैद्यकीय शहाणपण स्वीकारण्यास नकार देऊन, तिने healing modalities, including nutrition, affirmations, and visualization. Miraculously, Louise hay ने स्वतःला पूर्णपणे बरे केले, मन-शरीर कनेक्शन आणि स्वत: ची उपचार करण्याच्या संभाव्यतेबद्दल सखोल जाणीव निर्माण केली.

“You can heal your life ” चा जन्म:
1984 मध्ये, लुईस हेने “You can heal your life” हे त्यांचे Best seller पुस्तक प्रकाशित केले. या महत्त्वपूर्ण कार्याने आपले अनुभव आणि आरोग्य यांना आकार देण्यासाठी विचार पद्धती आणि विश्वासांच्या भूमिकेवर जोर दिला. नकारात्मक विचारांना दुरुस्त करण्यासाठी आणि उपचारांना प्रोत्साहन देण्यासाठी सकारात्मक पुष्टीकरण वापरण्याची संकल्पना पुस्तकाने मांडली. त्याचा प्रभाव अतुलनीय होता, अगणित जीवनांना स्पर्श केला आणि लुईसने स्वतःला कशी मदत करावी म्हणजे सेल्फ हेल्प ही संकल्पना मांडण्याचा प्रयत्न केला आणि तो यशस्वी झाला. मग ती जगामध्ये प्रसिद्ध झाली.

Hay House & Global Impact:
लुईसच्या तिच्या परिवर्तनीय अंतर्दृष्टी जगासोबत शेअर करण्याच्या इच्छेमुळे तिला 1984 मध्ये हे हाऊसची सह-संस्थापना झाली, ही प्रकाशन कंपनी स्वयं-मदत ( Self Help ), आध्यात्मिक आणि प्रेरणादायी content तयार करण्यावर केंद्रित होती. कंपनीने त्वरीत आकर्षण मिळवले, असंख्य लेखकांसाठी त्यांचे ज्ञान सामायिक करण्यासाठी एक व्यासपीठ बनले. लुईसच्या कार्याने, इतर लेखकांच्या योगदानासह, हे हाऊस वैयक्तिक वाढ आणि सर्वांगीण उपचार शोधणाऱ्यांसाठी जागतिक केंद्र बनले.

वारसा आणि शाश्वत प्रभाव:
लुईस हेचा प्रभाव लाखो लोकांच्या जीवनावर कायम आहे. तिच्या शिकवणींनी लोकांना त्यांच्या स्वतःच्या कल्याणाची जबाबदारी घेण्यास, त्यांच्या विचारांच्या पद्धतींमध्ये परिवर्तन करण्यास आणि आत्म-प्रेम स्वीकारण्यास प्रेरित केले आहे. “तुम्ही तुमचे जीवन बरे करू शकाल” हे तत्वज्ञान भावनिक, मानसिक आणि शारीरिक तंदुरुस्ती शोधणाऱ्यांसाठी मार्गदर्शक प्रकाश बनले आहे.

Passing the Torch:
लुईस हेचा या पृथ्वीवरील प्रवास 30 ऑगस्ट 2017 रोजी संपला, जेव्हा तिचे वयाच्या 90 व्या वर्षी निधन झाले. तथापि, तिचा वारसा तिची पुस्तके, कार्यशाळा आणि हे हाऊसने जोपासलेल्या भरभराटीच्या समुदायाद्वारे जगला. जीवनातील आव्हाने नकारात्मक करणाऱ्या आणि वैयक्तिक परिवर्तनाच्या दिशेने मार्गदर्शन साठी हाच तो मोलाचा संदेश.
लुईस हे पुस्तक यू कॅन हील युवर लाईफ इतर पुस्तक वाचावीत आणि आणि त्यातल्या काही गोष्टी आपल्या जीवनामध्ये उतरवण्याचा प्रयत्न करावा. हीच महाराष्ट्र उडान मिशन या कम्युनिटीची विनंती तुम्हा सर्वांना आहे.

निष्कर्ष:
लुईस हेची जीवनकथा ही मानवाचा उपचार आणि वैयक्तिक वाढीच्या उल्लेखनीय क्षमतेचा पुरावा आहे. तिच्या स्वतःच्या संकटांवर मात करण्यापासून ते जगभरातील लाखो लोकांना प्रेरणा देण्यापर्यंत, ती आशेचा किरण बनून राहिली आहे, ती आम्हाला आठवण करून देते की आमचे जीवन बरे करण्याची आणि सकारात्मक बदल घडवून आणण्याची शक्ती आमच्याकडे आहे. तिच्या शब्दांद्वारे आणि शिकवणींद्वारे, लुईस जीवनाला स्पर्श करत राहते, व्यक्तींना आत्म-प्रेम, उपचार आणि सशक्तीकरणाच्या प्रवासात मार्गदर्शन करते.

लुईसची सर्वाधिक विकली जाणारे पुस्तके खालील प्रमाणे ही पुस्तक मराठी , इंग्लिश या भाषेमध्ये उपलब्ध आहेत. तुम्ही खाली दिलेल्या ॲमेझॉन लिंक मधून विकत घेऊ शकतात.

Share the Post:
Scroll to Top
×