2023, YOUTUBE प्रति व्ह्यू किती पैसे देते.

आज अनेक प्लॅटफॉर्म उपलब्ध आहेत जे चांगले पैसे कमावण्याची ऑफर देतात. तथापि, YouTube हे जगभरात पैसे कमवण्यासाठी वापरल्या जाणार्‍या प्लॅटफॉर्मपैकी एक आहे. हा लेख YouTube वर एका व्ह्यू साठी एक दृश्य किती मूल्यवान आहे यावर चर्चा करूया.

तसेच 2023 मध्ये YouTubers साठी एकच दृश्य किती मूल्यवान असेल हे जाणून घेण्यात मला रस होता. म्हणून, मी दिवसातील बहुतेक व्हिडिओ पाहण्यात घालवला, जेथे युट्युबरला अलीकडच्या काळात एका व्ह्यू साठी किती पेमेंट मिळाला यावर चर्चा करणार आहोत.

मी सर्व भिन्न आकार आणि आकारांचे चॅनेल तपासले. असे केल्यामुळे, मी YouTube वापरकर्त्यांना 2023 मध्ये एका वॉचसाठी किती पैसे दिले जाण्याची अपेक्षा करू शकतो हे ठरवू शकलो. तुमच्याकडे कोणतेही YouTube चॅनल असले तरीही, आम्ही 2023 मध्ये एका व्ह्यूमधून 0.00795 डॉलर म्हणजे भारतीय करन्सी 0.66 paise .

YouTube काय आहे आणि ते प्रति दृश्यासाठी किती पैसे देतात?

YouTube ही एक व्हिडिओ-शेअरिंग वेबसाइट आहे जी वापरकर्त्यांना व्हिडिओ अपलोड करण्यास, पाहण्यास, रेट करण्यास, त्यावर टिप्पणी करण्यास आणि शेअर करण्यास अनुमती देते. व्हिडिओ वापरकर्त्याद्वारे Updated केले जाऊ शकतात किंवा ऑनलाइन शोधले जाऊ शकतात आणि इतर वापरकर्त्यांद्वारे साइटवर जोडले जाऊ शकतात.

द गार्डियनच्या मते, नोव्हेंबर 2023 पर्यंत, साइटने प्रति व्ह्यू $4.88 (£3.73) कमावले, जे टेलिव्हिजन नेटवर्कद्वारे कमावलेल्या प्रति व्ह्यू $10 (£7.55) पेक्षा खूपच कमी आहे. मात्र, त्यानंतर जागेची नव्याने रचना करण्यात आल्याने हा आकडा वाढण्याची शक्यता आहे.

YouTube वर पैसे कमवायचे आहेत? येथे काही महत्त्वाच्या टिप्स.

 1. सर्वप्रथम तुम्हाला काय आवडतं त्या विषयाची निवड करा व ऑनलाइन जाऊन रिसर्च करा मगच युट्युब चॅनेल चालूच करा.
 2. कुठचेही व्हिडिओ बनवण्यापूर्वी चांगले गिअर्स विकत घ्या उदाहरणार्थ कॅमेरा, स्टॅन्ड लेन्स त्याचबरोबर विषयाचा पूर्ण अभ्यास करा मगच आपला व्हिडिओ बनवा.
 3. व्हिडिओमध्ये सातत्य असू द्या आणि व्हिडिओ लोड करण्याचा टाईम टेबल फिक्स असू द्या.
 4. व्ह्यूवर्स ना व्यस्त ठेवा त्यांच्या मेसेजला प्रतिसाद द्या आणि एक ग्रुप तयार करा.
 5. SEO ( Search Engine Optimization ) : कीवर्ड आणि आकर्षक शीर्षकांसह शोधासाठी ऑप्टिमाइझ करा.
 6. कमीत कमी हजार सदस्य तरी झाले पाहिजेत आणि चार हजार तास 4000 तास सदस्यांनी तो व्हिडिओ पाहिला पाहिजे.
 7. AdSense सेटअप: तुमचे Google AdSense खाते कनेक्ट करा.
 8. कमाई करण्याची विविध मार्ग शोधा म्हणजे स्पॉन्सरशिप, प्रॉडक्ट्स विका आणि ॲमेझॉन सारख्या कंपनीबरोबर अफिलेट करा.
 9. मोठ्या प्रमाणावर प्रचार करा: सोशल मीडियावर शेअर करा आणि इतरांसह सहयोग करा.
 10. YouTube नियमांचे पालन करा आणि कॉपीराइटचा आदर करा.
 11. डेटाचे विश्लेषण करा: तुमची रणनीती सुधारण्यासाठी विश्लेषणे करा.
 12. यशस्वी होण्यासाठी पेशन्स आणि सातत्य ठेवा थोडा वेळ लागेल, यश तुमचाच आहे..!!!

शेवटी, YouTube ग्राहकांना प्रत्येक दृश्यासाठी अंदाजे $0.18 डॉलर देते. AdWords द्वारे, YouTube या रकमेच्या 68% YouTubers देते. ही एक चांगली किंमत आहे कारण याचा अर्थ असा आहे की प्रत्येक दृश्यासाठी, तुम्ही प्रत्येक 1,000 दृश्यांमागे तुम्हाला $0.12 किंवा $122 डॉलर कमवाल.

युट्युबचा थोडक्यात इतिहास!!!

2005 मध्ये जन्मलेल्या YouTube ने ऑनलाइन व्हिडिओमध्ये क्रांती केली आहे. 2006 मध्ये Google ने विकत घेतले, आज 2 अब्जाहून अधिक मासिक वापरकर्ते आहेत. जगभरातील निर्माते विविध सामग्री सामायिक करतात, व्हीलॉगपासून ट्यूटोरियलपर्यंत, जाहिराती आणि प्रायोजकत्वांद्वारे कमाई करतात. लाइव्हस्ट्रीमने आकर्षण मिळवले, तर YouTube Premium जाहिरात-मुक्त व्ह्यूइंग आणि अनन्य शो ऑफर करते. आव्हानांमध्ये, कॉपीराइट समस्यांपासून ते सामग्री नियंत्रणापर्यंत, ही एक सांस्कृतिक जुगलबंदी आहे, ट्रेंडला आकार देणारी, प्रभावशाली आणि शिक्षण. त्याचे भविष्य व्हर्च्युअल रिअ‍ॅलिटी आणि शॉर्ट्स सारख्या नवकल्पनांमध्ये आहे, सतत वाढीचे आश्वासन. केवळ एका दशकात, YouTube डिजिटल जगाचा एक प्रभावशाली बनले आहे, जे जागतिक स्तरावर निर्माते आणि दर्शकांना एकत्र करते. 🎥🌍


Certainly, here are a few popular hashtags related to YouTube and content creation:

 1. #YouTube
 2. #ContentCreation
 3. #VideoMarketing
 4. #YouTuber
 5. #Vlogging
 6. #CreatorCommunity
 7. #YouTubeTips
 8. #Subscribe

धन्यवाद..!!!

motivational books in marathi
Share the Post:
Scroll to Top
×