Marjari-Asana (Cat Stretch)-मणक्याच्या लवचिकतेसाठी रोज मार्जरियासन करा. निरोगी रहा.

मार्जरी-आसन (मांजर स्ट्रेच पोझ)

वज्रासनात बसा.गुडघ्यांवर उभे रहा.
पुढे झुका आणि पुढे तोंड करून खांद्याच्या खाली जमिनीवर हात सपाट ठेवा. हात गुडघ्यांच्या बरोबरीने असावेत; हात आणि मांड्या जमिनीला लंब असाव्यात.पाय एकत्र किंवा थोडे वेगळे असू शकतात. ही सुरुवातीची स्थिती आहे.
डोके वर करताना आणि पाठीचा कणा कॉन्ट्रॅक्ट करताना श्वास घ्या जेणेकरून पाठ अवतल होईल. ओटीपोट पूर्णपणे विस्तृत करा आणि जास्तीत जास्त हवेसह फुफ्फुस अनुभवा. 3 सेकंद श्वास रोखून ठेवा. डोके खाली करताना आणि पाठीचा कणा वरच्या दिशेने ताणताना श्वास सोडा. श्वासोच्छवासाच्या शेवटी उदर आकुंचन पावते आणि नितंब ( Hips ) ओढतात. डोके आता हातांच्या मधोमध असेल, मांड्याकडे तोंड करून. 3 सेकंदांसाठी श्वास रोखून ठेवा. मणक्याच्या कमान आणि पोटाच्या आकुंचनवर जोर द्या. ही एक फेरी आहे.

श्वास घेणे; शक्य तितक्या हळूहळू श्वासोच्छवासाची हालचाल करण्याचा प्रयत्न करा. इनहेलेशन आणि उच्छवास दोन्हीसाठी किमान 5 सेकंद घेण्याचे लक्ष्य ठेवा. ujjayi श्वासोच्छ्वास वापरले जाऊ शकते.

कालावधी; सर्वसाधारण प्रस्तावांच्या 5 ते 10 पूर्ण फेऱ्या करा.

जागरूकता; मणक्याची हालचाल आणि निवड वरपासून खालपर्यंत सिंक्रोनाइझ केलेले ब्रेडवरील शारीरिक.

फायदे; मान धारक आणि मणक्याचे लवचिकता. हे हळूवारपणे मादी प्रजनन प्रणालीला सांगितले. गर्भधारणेच्या 6 महिन्यांपर्यंत सुरक्षितपणे सराव केला जाऊ शकतो.; पोटाचे जबरदस्त आकुंचन मात्र 3 महिन्यांनंतर टाळावे. मासिक पाळीच्या विकाराने आणि ल्युकोरियाने ग्रस्त असलेल्या स्त्रियांना मार्जरी-आसन केल्याने आराम मिळेल आणि हे मासिक पाळीच्या दरम्यान पेटके दूर करण्यासाठी सराव असू शकतात.

सराव नोट; कोपर येथे हात असू नका. संपूर्ण हात आणि मांड्या उभ्या ठेवा.

Share the Post:
Scroll to Top
×